CHƯƠNG TRÌNH NGOẠI KHÓA VỚI CHỦ ĐỀ: “NGƯỜI LÍNH TRONG MẮT EM”
Thứ ba - 02/04/2024 13:17
Sáng ngày 01/04/2024 Tổ Ngữ Văn- Trường THCS Nguyễn Bỉnh Khiêm thực hiện chương trình ngoại khóa với chủ đề: “Người lính trong mắt em”. Đến dự buổi sinh hoạt có Đồng chí Thượng tá Lê Danh Tới - UVBTV, Chỉ huy trưởng Ban chỉ huy quân sự Huyện Dầu Tiếng. Đồng chí: Trần Minh Phú, cựu chiến binh, TT Dầu Tiềng, Huyện DT. Về phía nhà trường có cô Nguyễn Thị Thu Sương- Bí thư chi bộ- Hiệu Trưởng nhà Trường. Cô Đào Thị Thanh Tuyền- Phó hiệu trưởng nhà trường, Thầy Nguyễn Tấn Trí- Phó hiệu trưởng nhà trường. Cùng tất cả giáo viên bộ môn tổ Ngữ văn, giáo viên chủ nhiệm và hơn 1.000 học sinh tham gia. Hoạt động này nhằm khơi dậy sự yêu thích của học sinh với môn Ngữ văn và tạo cơ hội cho các bạn học sinh được trải nghiệm những điều bổ ích từ văn học và cuộc sống. Đồng thời đây cũng là một sân chơi bổ ích để các em có thể kết bạn giao lưu và phát triển năng lực cảm thụ và sáng tác văn học. Qua đó các em sẽ có những nhận thức sâu sắc hơn về vai trò to lớn của Quân đội nhân dân Việt Nam trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Các em sẽ phát huy truyền thống “ Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc ta; biết ơn và ghi nhớ những công lao to lớn của các thế hệ cha anh đã hy sinh vì nền độc lập, tự do của Tổ quốc để các thế hệ học sinh ngày nay được học tập, vui chơi trong hòa bình hạnh phúc. Dưới đây là hình ảnh của buổi ngoại khóa: